Hiển thị tất cả 6 kết quả

Bạn đã sẵn sàng “đốn tim” người phụ nữ của mình chưa bằng những bó hoa 8 3 đẹp và xinh xắn chưa? Nếu vẫn chưa tìm được những bó hoa ưng ý cho 8 3 này thì đừng lo hãy để Hoa Theo Mùa gợi ý cho bạn 20+ mẫu hoa 8 3 bắt mắt, độc đáo khiến chị em say đắm ngay từ cái nhìn đầu tiên. Cùng tìm hiểu nhé!

1. Ý nghĩa cao cả của ngày quốc tế phụ nữ 8 3

Ngày quốc tế Phụ nữ 8 3 hay còn được Ngày Liên Hiệp Quốc vì Nữ quyền và Hòa bình Quốc tế. Đây là dịp để các chàng trai thể hiện tình yêu, sự quan tâm chăm sóc và lòng biết ơn đến những người đặc biệt trong cuộc đời mình.

hoa 8 3 đẹp
Ngày 8 3 là ngày để tri ân vai trò của những người phụ nữ trong cuộc sống

Trong dịp này việc tặng hoa không đơn thuần chỉ là một món quà mà còn là cách tuyệt vời để bạn thể hiện tình yêu, thay lời muốn nói để gửi đến những người phụ nữ mà mình yêu quý. Bởi lẽ, trong văn hóa người Việt những bó hoa tươi tắn đã trở thành đại diện cho hình ảnh duyên dáng của người phụ nữ. Chỉ với một bông hoa nhỏ cũng khiến các mẹ, vợ, người yêu của bạn hạnh phúc và siêu lòng trước tấm chân tình ấy.

2. Các kiểu hoa chúc mừng 8 3 đẹp mắt

Không phải ngẫu nhiên mà hoa trở thành món quà không thể thiếu trong dịp mùng 8 3. Những đóa hoa tươi tắm cùng những lời chúc ý nghĩa bởi chính người chồng, người yêu, người cha viết lên không có chị em phụ nữ nào mà không siêu lòng. Và để giúp người chồng, người bố, người yêu dễ dàng hơn trong việc lựa chọn hoa 8 3 đẹp, dưới đây là một vài kiểu hoa bắt mắt mà có thể bạn đang tìm kiếm.

2.1. Giỏ hoa 8 3 đẹp mắt

Thiết kế giỏ hoa là một trong những thiết kế hoa quen thuộc phổ biến và được rất nhiều người ưa chuộng. Giỏ có hình dáng nhỏ nhắn và có tay cầm thuận tiện tạo cảm giác trẻ trung, năng động. Bạn có sử dụng giỏ hoa để tặng mẹ, tặng vợ hay tặng người yêu đều là sự lựa chọn tuyệt vời.

bông 8 3
Giỏ hoa hồng tinh tế sẽ là món quà khó có thể từ chối

Giỏ hoa tại Hoa Theo Mùa được trang trí bắt mắt, theo sở thích và mong muốn của khách hàng. Các loại hoa tươi được Hoa Theo Mùa chọn lọc kỹ lưỡng và trang trí tỉ mỉ mang đến một giỏ hoa 8 3 đẹp tặng chị em. Hơn thế, khi mua giỏ hoa tại cửa hàng bạn sẽ được tặng thư viết tay độc đáo, bắt mắt.

2.2. Bó hoa 8 3 ý nghĩa

Nếu bạn đang đau đầu vì không biết chọn mẫu hoa tặng 8 3 như thế nào để tặng người phục nữ của mình trong dịp 8 3 này thì có thể tham khảo ngay bó hoa đẹp, đơn giản. Bó hoa được kết hợp với nhiều các loại hoa khác nhau, các nghệ nhân sẽ biến tấu và trang trí sao cho phù hợp và bắt mắt nhất.

Tại Hoa Theo mùa, bó hoa được chia thành 2 loại chính:

• Hoa bó mộc: Tự nhiên, tối giản, tinh tế và thân thiện với môi trường thích hợp để tặng người yêu, những người yêu thích sự nhẹ nhàng, tối giản
  • Hoa bó kiểu: Thiết kế trang trọng, đa dạng về phong cách, kiểu dáng màu sắc với tính ứng dụng cao hơn, phù hợp cho nhiều mục đích sử dụng.
bông hoa 8 3
Bó hoa mộc đơn giản, giữ nguyên vẻ đẹp tự nhiên của hoa

2.3. Lẵng hoa đẹp cho ngày 8 3

Một trong những mẫu hoa tặng 8 3 đẹp dành cho mẹ nhất định không thể bỏ qua các lẵng hoa tươi rực rỡ màu sắc. Nếu các cô gái hiện đại ngày nay yêu thích những bó hoa đơn giản, tinh tế thì các mẹ có lẽ lại thích sự sang trọng, quý phái của những lẵng hoa tràn đầy màu sắc. Các bông hoa được đan xem cẩn thận tạo nên một bố cục hài hòa, bắt mắt ngay từ ánh nhìn đầu tiên. Chắc chắn với món quà 8 3 này mẹ bạn sẽ rất hạnh phúc và xúc động.

bông hoa ngày 8 3
Lẵng hoa sang trọng thích hợp để tặng mẹ hoặc sếp

2.4. Hoa thả bình chúc 8 3 đẹp mắt

Khác với các mẫu hoa trên, hoa thả bình có cách trang trí rất đơn giản, không quá cầu kỳ để chị em phụ nữ sau khi nhận có thể tự cắt tỉa và cắm bình theo sở thích. Vì vậy kiểu hoa này thường thích hợp để các anh chồng có thể tặng cho người bạn đời của mình với những lời chúc ý nghĩa mùng 8 3.

bông hoa ngày 8 tháng 3
Hoa thả bình bắt mắt, thú vị

3. 11+ mẫu hoa 8 3 đẹp, ý nghĩa nhất

Mỗi một loại hoa đều mang cho mình những ý nghĩa sâu sắc. Tùy thuộc và nhu cầu, sở thích và những mong muốn bạn gửi gắm mà bạn có thể lựa chọn cho mình loài hoa phù hợp. Dưới đây là một vài mẫu hoa 8 3 đẹp mà các chị em rất thích, bạn có thể tham khảo nhé!

3.1. Bó hoa hồng 8 3

Hoa hồng được mệnh danh là nữ hoàng của các loài hoa, bởi hoa mang cho mình ý nghĩa biểu tượng cho tình yêu và vẻ đẹp của phái nữ. Chính vì vậy, vào dịp 8 3, nhiều chàng trai thường chọn hoa hồng để thể hiện tình cảm và mong muốn đối với người yêu. Một bó hoa hồng trong ngày này không chỉ là món quà, mà còn là lời cam kết, lời hứa yêu thương trọn đời.

bông tặng 8 3
Hoa hồng luôn là biểu tượng của một tình yêu mãnh liệt

3.2. Hoa Tulip

Hoa tulip khác lên mình một bộ cánh sang trọng, tinh tế nhưng đầy dịu dàng và thuần khiết. Hoa đại diện cho một tình yêu hoàn hảo, lâu bền. Vì thế khi những ngày xuân cuối cùng còn sót lại, bạn hãy tặng cho người mình thương những bó hoa tulip thật xinh xắn nhé!

hoa chúc 8 3
Hoa tulip khác lên mình một bộ cánh sang trọng, tinh tế

3.3. Hoa lan hồ điệp

Lan hồ điệp là một trong những loài hoa cao cấp, mang vẻ đẹp sang trọng quý phái có thể sử dụng trọng mọi dịp, đặc biệt là ngày 8 3. Hoa mang cho mình ý nghĩa yêu thương, thủy trung rất thích hợp để tặng mẹ, vợ hay đối tác.

hoa chúc mừng 8 3
Những chậu hoa lan hồ điệp đẹp chắc chắn sẽ là món quà tuyệt vời cho ngày 8 3

3.4. Hoa ly

Hoa ly là một loài hoa có vẻ ngoài tinh tế, được rất nhiều người yêu thích. Không chỉ mang nét đẹp nữ tính và kiêu sa, hoa ly còn tỏa ra hương thơm quyến rũ, ngọt ngào. Đặc biệt, hoa ly vàng ngoài biểu tượng cho sự hạnh phúc và thịnh vượng, nó còn mang ý nghĩa của sự biết ơn và lòng kiêu hãnh. Vì vậy, khi tặng hoa ly cho phái đẹp trong dịp 8 3, bạn có thể chọn loại hoa phù hợp với người nhận, dù đó là mẹ, vợ, người yêu hay đồng nghiệp.

hoa chúc mùng 8 tháng 3
Hoa ly sang trọng và đầy quý phái

3.5. Hoa hướng dương

Nhắc đến hoa hướng dương chúng ta luôn nghĩ tới ngay đến một sự sống mãnh liệt, lâu bền và thủy trung. Loài hoa sở hữu cho mình màu vàng rực rỡ là màu của sự may mắn, thịnh vượng và phát tài trong cuộc sống. Khi tặng người phục những bó hoa hướng dương sẽ thay lời muốn nói về những lời chúc sức khỏe, may mắn và sự chân thành gửi đến họ.

hoa chúc mừng mùng 8 tháng 3
Hoa hướng dương với sức sống mãnh liệt, bất diệt thích hợp làm quà tặng mẹ

3.6. Hoa baby

Trong tình yêu, hoa baby tượng trưng cho sự tinh khiết, mong manh, trong trắng như vẻ bề ngoài của hoa mang đến. Tặng hoa baby vào ngày mùng 8 3 như thay lời muốn nói hy vọng đôi ta sẽ luôn gắn bó và cầm tay nhau đi hết quãng đời còn lại.

hoa chúc mừng ngày 8 3
Hoa baby có vẻ ngoài nhỏ nhắn nhưng lại rất thu hút

3.7. Hoa mẫu đơn

Hoa mẫu đơn thường được xem là biểu tượng của tình yêu, nhan sắc và sự giàu sang phú quý. Ngoài ra hoa mẫu đơn còn thể hiện tình yêu đôi lứa cháy bỏng. Dành cho những chàng trai đang muốn hâm nóng tình cảm của mình vào dịp 8 3 này có thể tham khảo ngay hoa mẫu đơn nhé!

hoa đẹp 8 3
Hãy tặng cho người mình yêu một bó hoa mẫu đơn hồng nhẹ nhàng, trong trẻo

3.8. Hoa cẩm tú cầu

Những bông cẩm tú cầu to lớn với màu sắc tươi sáng chắc chắn sẽ là món quà tuyệt vời cho dịp 8 3 này. Theo quan niệm phương Tây, cẩm tú cầu là loài hoa biểu tượng cho sự khát khao và tình yêu sâu sắc. Vì vậy, nếu bạn đang gặp một chút vấn đề với người ấy mà muốn làm lành trong dịp 8 3 thì có thể tham khảo ngay hoa cẩm tú cầu nhé. Chúng sẽ thay bạn nói lời xin lỗi và mong muốn làm hòa đó.

hoa chúc mừng ngày 8 3
Hoa cẩm tú cầu mang cho mình ý nghĩa hạnh phúc và sự yêu thương

3.9. Hoa đồng tiền

Hoa đồng tiền mang cho mình vẻ đẹp tươi sáng, trẻ trung và đầy tinh khôi. Mỗi màu sắc của hoa đồng tiền đều mang một ý nghĩa rất sâu sắc. Hoa đồng tiền đỏ thể hiện tình yêu nồng cháy và sự đam mê; hoa màu vàng tượng trưng cho hạnh phúc, sự lạc quan và thành công. Hoa đồng tiền hồng mang đến sự ngọt ngào, tình cảm và lòng biết ơn. Với vẻ ngoài rực rỡ và tươi tắn, hoa đồng tiền thực sự là món quà ý nghĩa để gửi gắm những lời chúc tốt đẹp, hy vọng về một tương lai tươi sáng của các cặp đôi.

hoa đẹp chúc mừng 8 3
Một giỏ hoa đồng tiền vào ngày 8 3 chắc chắn sẽ khiến chị em thích thú

3.10. Hoa cúc tana

Cúc tana đại diện cho sự may mắn, một mối tình bền lâu và chân thành. Trong tình yêu, cúc tana đẹp tựa như mối tình đầu, một mối tình chớm nở đầy thuận khiến và khó phai mờ rất thích hợp để các chàng trai tặng bạn gái mình trọng dịp 8 3.

hoa đẹp mùng 8 tháng 3
Cúc tana nhẹ nhàng, nữ tính thích hợp làm quà tặng 8 3

3.11. Hoa thủy tiên

Hoa thủy tiên là biểu tượng của sự khởi đầu mới đầy hy vọng, thường xuất hiện vào mùa xuân như một lời nhắc nhở về sự tươi mới và sức sống mãnh liệt. Ở nhiều nền văn hóa, hoa thủy tiên còn đại diện cho sự may mắn và thịnh vượng. Với vẻ đẹp thanh khiết và nhẹ nhàng, loài hoa này thường được dùng để bày tỏ lòng biết ơn, tôn trọng và sự ngưỡng mộ đối với người quan trọng.

hoa đẹp ngày 8 3
Hoa thủy tiên với ý nghĩa khởi đầu mamắn, thuận lợi

4. Cách chọn hoa theo từng người phụ nữ

Để giúp những bó hoa 8 3 đẹp và trọn vẹn hơn, dưới đây là một vài cách chọn hoa theo sở thích của các chị em mà các chàng trai nên ghi nhớ.

4.1. Hoa 8 3 đẹp tặng mẹ

Ngày 8 3 là dịp để các chàng trai có thể tặng mẹ của mình những bó hoa tặng 8 3 tươi tắn, rực rỡ và ý nghĩa nhất. Mẹ thường thích các loài hoa nhẹ nhàng, tinh tế, sang trọng nhưng màu cần rực rỡ, tươi sáng. Bạn có thể tham khảo một số loại hoa sau:

• Hoa lan hồ điệp: Những bó lan hồ điệp với thông điệp mong muốn mẹ luôn khỏe mạnh, bình an, hạnh phúc chắc chắn sẽ là lựa chọn không thể hoàn hảo hơn. Hoa có rất nhiều màu sắc để bạn có thể lựa chọn: tím, vàng xanh, hồng phớt…
  • Hoa mẫu đơn: Được mệnh danh là nữ hoàng của các loài hoa, hoa mang cho mình vẻ đẹp sang trọng, kiều diễm là món quà lý tưởng để dành tặng mẹ trong dịp mùng 8 3. Hơn thế, hoa còn có biểu tượng là sự hối lỗi, là món quà thay cho lời xin lỗi vì từng làm mẹ buồn.
  • Hoa cẩm tú cầu: Hoa cẩm tú cầu là loài hoa biểu tượng cho gia đình, cho tình cảm chân thành của các thành viên. Gửi đến mẹ một đóa hoa tú cầu là gửi đi những lời yêu thương từ tận trái tim.
hoa đẹp ngày mùng 8 tháng 3
Các mẹ thường thích những loại hoa nhiều màu sắc, sang trọng và quý phái

4.2. Hoa chúc mừng 8 3 tặng vợ, bạn gái

Đối với hoa 8 3 đẹp tặng vợ hoặc người yêu, các chàng trai có thể lựa chọn các loại hoa nhẹ nhàng, tinh khôi và trong trẻo, có ý nghĩa biểu tượng là tình yêu thương, sự quan tâm chăm sóc của đối phương. Một số loại hoa đẹp có thể dành tặng vợ, người yêu như:

• Hoa tulip: Những bông hoa tulip được bó kiểu sang trọng mang ý nghĩa quyền lực, quý phái rất thích hợp để tặng vợ hoặc bạn gái.
  • Hoa hồng: Hoa hồng luôn là loài hoa biểu tượng cho một tình yêu mãnh liệt, cháy bỏng, nồng nhiệt của tình yêu đôi lứa. Vì vậy nếu các chàng trai đang không biết tặng hoa gì cho nửa kia của mình thì nhất định không thể bỏ qua hoa hồng.
  • Hoa baby: Những bông hoa baby nhỏ nhắn, xinh xắn, đáng yêu sắc chắn sẽ làm say đắm các nàng.
hoa đẹp tặng 8 3
Một đóa hoa hồng chắc chắn sẽ là món quà tuyệt vời mà chị em yêu thích

4.3. Hoa đẹp ngày 8 3 tặng cô giáo

Là một người thầy đã có công truyền dạy cho ta những kiến thức, vào dịp mùng 8 3 bạn nên tặng cho cô giáo mình những bó hoa nhẹ nhàng mang những ý nghĩa sâu sắc về tình thầy trò. Chẳng hạn như:

• Hoa hướng dương: Hoa hướng dương với biểu tượng cho khát vọng tiến về phía trước sẽ thích hợp để tặng cô giáo trong dịp 8 3 để làm món quà tri ân với người đã giảng dạy chúng ta.
  • Hoa đồng tiền: Hoa mạng cho mình vẻ đẹp tươi tắn, rạng ngời với ý nghĩa mang đến sự hạnh phúc thì đây sẽ là lựa chọn lý tưởng để làm quà cho cô giáo của bạn.
hoa mừng 8 3
Để tỏ lòng biết ơn tới người thầy của mình, bạn nên tặng cô giáo các loài hoa như đồng tiền, hướng dương…

4.4. Hoa mừng 8 3 tặng sếp, đồng nghiệp

Hoa 8 3 đẹp tặng sếp hoặc đồng nghiệp nên ưu tiên những loại hoa nhẹ nhàng, đơn giản, không quá màu sắc để tạo cảm giác chuyên nghiệp khi tặng. Một số loài hoa bạn có thể tham khảo như:

• Cúc tana: Cúc tana với dáng vẻ nhỏ nhắn nhưng tràn đầy sức sống đại diện cho sự biết ơn và ngợi ca thì đây thực sự là món quà phù hợp để tặng sếp và đồng nghiệp.
  • Hoa thủy tiên: Với vẻ đẹp dịu dàng, ngọt ngào chắc chắn sẽ khiến sếp bạn yêu thích ngay từ cái nhìn đầu tiên khi thấy món quà này. Hoa đại diện cho sự chân thành, tri ân đến những người quan trọng trong cuộc đời chúng ta quả thực rất phù hợp để làm quà 8 3 phải không nào!
hoa mừng 8 tháng 3
Bạn nên chọn những loài hoa có màu sắc nhẹ nhàng, trung tính để đặng sếp hoặc đồng nghiệp

Trên đây là 20+ mẫu hoa 8 3 đẹp, bắt mắt, độc đáo mà Hoa Theo Mùa muốn chia sẻ đến bạn đọc. Hy vọng, qua những thông tin trên đã giúp bạn tìm được cho mình loài hoa phù hợp để dành tặng cho những người phụ nữ quan trọng trong cuộc đời mình. Theo dõi Hoa Theo Mùa để không bỏ qua những thông tin về hoa bạn nhé!